Kwatanta amfani mai amfani na cibiyoyin sadarwa na yanki da cibiyoyin sadarwar sabar

Mustapha Ahmed
Tambayoyi da mafita
Mustapha AhmedAfrilu 7, 2023Sabuntawa ta ƙarshe: shekara XNUMX da ta gabata

Kwatanta amfani mai amfani na cibiyoyin sadarwa na yanki da cibiyoyin sadarwar sabar

Amsar ita ce:

  • cibiyar sadarwar uwar garke Rukunin na'urori ne da ke da alaƙa da na'urorin uwar garken ɗaya ko fiye a cikin hanyar sadarwa guda ɗaya, kuma ana amfani da uwar garken don raba bayanai, kamar yadda uwar garken ita ce babbar cibiyar albarkatun cibiyar sadarwa.
  •  hanyoyin sadarwa na gidaHanya ce ta haɗa kwamfutoci daban-daban a wani yanki na musamman.

Cibiyar sadarwa ta yanki, ko LAN, cibiyar sadarwa ce wacce babban aikinta shine haɗa kwamfutoci da na'urori da yawa a cikin ƙayyadaddun saiti, kamar takamaiman gini ko ofis.
Waɗannan cibiyoyin sadarwa suna da arha, sauri, da inganci lokacin da suke haɗa na'urorin da aka raba su cikin sauri da aminci.
Ganin cewa hanyar sadarwar uwar garke tana nufin sanya inji da sabar a ƙarƙashin kayan aikin ciki guda ɗaya (LAN), yana bawa ƙungiyoyi damar samun damar raba albarkatun kamar shafukan gida da fayilolin ƙira.
Cibiyar sadarwar da aka keɓe ga kwamfutar masu amfani tana da fasalulluka ajiya da kariya ta uwar garken da aka keɓe.
A ƙarshe, zaɓi tsakanin zaɓin ko amfani da LAN ko cibiyar sadarwar uwar garke ya dogara da bukatun ƙungiyar da kasafin kuɗin da ake samu.

Short link

Bar sharhi

adireshin imel ɗinku ba za a buga ba.Ana nuna filayen tilas ta hanyar *


Sharuddan sharhi:

Kuna iya shirya wannan rubutun daga "LightMag Panel" don dacewa da ka'idodin sharhi akan rukunin yanar gizon ku