Wanne daga cikin waɗannan ke samuwa a cikin ƙwayoyin jikin ku?

Mustapha Ahmed
Tambayoyi da mafita
Mustapha AhmedMaris 14, 2023Sabuntawa ta ƙarshe: shekara XNUMX da ta gabata

Wanne daga cikin waɗannan ke samuwa a cikin ƙwayoyin jikin ku?

Amsar ita ce: Cytoplasm.

Jikin ɗan adam ya ƙunshi sel daban-daban waɗanda ke yin ayyuka daban-daban.
Yayin da tantanin halitta ya ƙunshi abubuwa da yawa na asali, ɗayan waɗannan abubuwan shine cytoplasm.
Cytoplasm shine ruwan da ke cika mafi yawan tantanin halitta kuma ya ƙunshi abubuwa masu mahimmanci masu mahimmanci.
Wannan ruwa yana taimakawa rayar da aiki tantanin halitta.
Bugu da ƙari, cytoplasm yana motsawa cikin yardar rai a cikin tantanin halitta kuma yana ƙunshe da muhimman kwayoyin halitta irin su enzymes da sunadarai masu yin ayyuka da yawa a cikin jiki.
Ana iya cewa cytoplasm na ɗaya daga cikin muhimman abubuwan da ke jikin ɗan adam.

Short link

Bar sharhi

adireshin imel ɗinku ba za a buga ba.Ana nuna filayen tilas ta hanyar *


Sharuddan sharhi:

Kuna iya shirya wannan rubutun daga "LightMag Panel" don dacewa da ka'idodin sharhi akan rukunin yanar gizon ku